ใครจะคิดว่ามีเรื่องเข้าหาครั้งเดียว เท่ากับมีเรื่องตลอดไป!
กระทั่งเวลาผ่านไป ในที่สุดแผงข้าวเหนียวหมูและไก่ทอดของสวีลู่ชิงก็ขายดีจนสามารถขยับขยายเป็นร้านอาหารที่มีเมนูหลากหลายให้คนอ่านอย่างเราได้หิวตาม ไม่ว่าจะเครื่องดื่มสมุนไพร ผัดกะเพรา น้ำตกหมูย่าง และอีกมากมายที่ช่วยให้ครอบครัวสวีร่ำรวยอยู่ดีมีสุขแตกต่างจากตอนแรกที่เธอทะลุมิติอย่างสิ้นเชิงเลยล่ะ แต่ความสุขก็อยู่ได้ไม่นาน เมื่อร้านอาหารของเธอได้รับความนิยมแบบนี้ย่อมต้องมีมารผจญจากร้านอาหารอื่นๆ รู้สึกอิจฉาเพราะโดนแย่งลูกค้าไปจนหมดแน่นอน แถมบางคนยังนึกโลภถึงขั้นวางแผนข่มขู่ฆ่าสวีลู่ชิงและขโมยสูตรอาหารก็มี โหดร้ายมากแม่!
นี่นับว่าโชคดีมีพระเอกอย่างเซียวหนิงหลงที่เป็นซื่อจื่อมาสืบข่าวเรื่องศัตรูต่างแคว้นพอดี เลยได้ช่วยเธอเอาไว้ด้วยการให้ผู้ติดตามของเขาตามดูแลร้านอีกแรง สวีลู่ชิงจึงรอดมาได้ แม้จะจับตัวคนร้ายได้ แต่กว่าครอบครัวจะมั่งมีมาถึงวันนี้กลับเกือบถูกทำลาย มีหรือเธอจะยอมปล่อยไปง่ายๆ สวีลู่ชิงก็เลยเอาคืนด้วยการเผาร้านอาหารของพวกคนชั่วคืนมันเสียเลย ร้องซี้ดแทน เอาคืนได้เจ็บแสบสุดๆ!
และใครก็ตามที่มาสร้างความเดือดร้อนให้กับสวีลู่ชิง พระเอกก็ไม่อยู่นิ่งเช่นกันจ้ารีบจัดการต่อทันที เรียกได้ว่าไม่มีจุดจบดีสักราย แหม อยากจะแซวพระเอกมาก นี่แค่เจอกันไม่นานแถมยังไม่ได้เป็นอะไรกัน แต่พร้อมช่วยนางเอกตลอด รู้เลยว่าคลั่งรักสวีลู่ชิงสุดๆ ตั้งแต่แรกเจอ ฮุฮุ เห็นความคลั่งแรกของพระเอกกันแล้วก็อย่าเพิ่งชิปกันค่ะ เราขอเบรกไว้ก่อนเพราะอุปสรรคที่เข้ามาหาสวีลู่ชิงไม่ได้มีแค่นั้น เมื่อเรื่องหนึ่งจบไปแล้ว ก็ดันเรื่องหนึ่งเข้ามาอีก แถมปัญหานี้ดูร้ายแรงกว่าทุกครั้งเลยด้วย นั่นก็คือกำลังเกิดสงครามระหว่างแคว้นน่ะสิ! สวีลู่ชิงกับครอบครัวเลยต้องปิดกิจการชั่วคราวแล้วพากันอพยพไปที่อื่นเพื่อรอดูสถานการณ์ ส่วนพระเอกของเราก็ต้องแยกตัวไปเตรียมรับศึกหนักจากศัตรู
เย้ย เอาล่ะสิ ชักเริ่มลุ้นแล้วว่าพระเอกจะจัดการกับศัตรูได้หรือไม่อย่างไร แล้วนางเอกจะกลับมาเปิดร้านตอนไหนพร้อมกับสรรหาเมนูอะไรมาขายให้เราได้น้ำลายไหลตามอีกนะ และที่สำคัญเลยพระนางจะได้ครองรักกันกี่โมง!? กระซิกๆ พวกเรามาเอาใจช่วยพวกเขาไปด้วยกันเถอะ!